GlobaLeaks - en to vi translation catalogue (572 entries)

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Theme customization
vi: Tùy biến giao diện

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Text customization
vi: Tùy biến văn bản

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Question templates
vi: Các mẫu câu hỏi

en: Questionnaires
vi: Bảng câu hỏi

en: Add new questionnaire
vi: Thêm câu hỏi mới

en: Home
vi: Trang nhà

en: Changelog
vi: Sổ ghi thay đổi

en: License
vi: Giấy phép

en: Templates
vi: Mẫu

en: Delete
vi: Xóa

en: Anomalies
vi: Bất thường

en: Preferences
vi: Chọn lựa

en: Notifications
vi: Thông báo

en: file unavailable
vi: tập tin không có sẵn

en: Date
vi: Ngày

en: Expiration date
vi: Ngày hết hạn

en: Last Access
vi: Lần truy cập cuối

en: Files
vi: Tập tin

en: Comments
vi: Ý kiến

en: Messages
vi: Tin nhắn

en: Details
vi: Chi tiết

en: Platform wizard
vi: Trình hướng dẫn của hệ thống

en: CREDIT CARD
vi: THẺ TÍN DỤNG

en: YOUR NAME
vi: TÊN BẠN

en: Label the report
vi: Dán nhãn báo cáo

en: Postpone the expiration date
vi: Hoãn ngày hết hạn

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Deselect all
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Preview
vi: Xem trước

en: The whistleblower has already read the last update
vi: Người tố giác đã đọc bản cập nhật cuối

en: The whistleblower has not read the last update yet
vi: Người tố giác chưa đọc bản cập nhật cuối

en: Move up
vi: Di chuyển lên

en: Move down
vi: Di chuyển xuống

en: Move left
vi: Di chuyển sang trái

en: Move right
vi: Di chuyển sang phải

en: Import
vi: Nhập

en: Export
vi: Xuất

en: Save all
vi: Lưu tất cả

en: Access control
vi: Kiểm soát truy cập

en: Number
vi: Số

en: Regular expression validator
vi: Trình xác nhận biểu thức chính quy

en: Minimum number of input characters
vi: Số ký tự nhập liệu tối thiểu

en: Maximum number of input characters
vi: Số ký tự nhập liệu tối đa

en: Earliest selectable date
vi: Ngày chọn được sớm nhất

en: Latest selectable date
vi: Ngày chọn được muộn nhất

en: 0 = auto
vi: 0 = tự động

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Attachment
vi: Tập tin đính kèm

en: Attachments
vi: Các tập tin đính kèm

en: Change your password
vi: Thay đổi mật khẩu của bạn

en: User
vi: Người dùng

en: Motivation
vi: Lý do

en: Status
vi: Trạng thái

en: Request motivation
vi: Lý do yêu cầu

en: Reply motivation
vi: Trả lời lý do

en: Request status
vi: Trạng thái yêu cầu

en: Custodian
vi: Người bảo quản

en: Identity
vi: Danh tính

en: Access requested
vi: Yêu cầu truy cập

en: Request access to the whistleblower's identity
vi: Yêu cầu truy cập danh tính của người tố giác

en: Please write a motivation
vi: Xin cho biết lý do

en: Reply to the request
vi: Trả lời yêu cầu

en: Authorized
vi: Được phép

en: Denied
vi: Bị từ chối

en: Waiting for authorization
vi: Đang chờ xin phép

en: New request
vi: Yêu cầu mới

en: Authorize
vi: Cho phép

en: Deny
vi: Từ chối

en: Deny access to the whistleblower's identity
vi: Từ chối truy cập danh tính của người tố giác

en: Authorize access to the whistleblower's identity
vi: Cho phép truy cập danh tính của người tố giác

en: URL redirects
vi: Chuyển hướng URL

en: Anomaly detection thresholds
vi: Ngưỡng phát hiện bất thường

en: Available disk space
vi: Dung lượng đĩa trống

en: Last update
vi: Cập nhật lần cuối

en: Disable notifications to administrators
vi: Tắt thông báo cho quản trị viên

en: Disable notifications to custodians
vi: Tắt thông báo cho người bảo quản.

en: Disable notifications to recipients
vi: Tắt thông báo cho người nhận

en: Score
vi: Điểm

en: Trigger question
vi: Câu hỏi được khởi động

en: Triggered by score:
vi: Được khởi động bởi số điểm:

en: Weak
vi: Yếu

en: Acceptable
vi: Chấp nhận được

en: Strong
vi: Mạnh

en: Silence email notifications
vi: Tắt thông báo email

en: Turn on email notifications
vi: Bật thông báo email

en: Input validation
vi: Kiểm nhận nhập liệu

en: Email address
vi: Địa chỉ email

en: Custom
vi: Tùy biến

en: None
vi: Không có

en: Regular expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: This custom text is no longer displayed on the platform. The original text has either changed or been removed.
vi: Văn bản tùy biến này không còn được hiển thị trong hệ thống. Văn bản gốc đã bị thay đổi hoặc bị xóa

en: Audit log
vi: Sổ kiểm tra

en: Stats
vi: Thống kê

en: Activities
vi: Các hoạt động

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Report
vi: Báo cáo

en: Users
vi: Người dùng

en: From
vi: Từ

en: Number of downloads
vi: Số lượt tải xuống

en: File size not accepted.
vi: Kích cỡ tập tin không được chấp nhận

en: Maximum file size is:
vi: Kích thước lớn nhất của tập tin là:

en: Scheduled jobs
vi: Công việc đã lên lịch

en: Regenerate
vi: Tái tạo

en: Display options alphabetically
vi: Hiển thị tùy chọn theo thứ tự ABC

en: Enable email notifications for:
vi: Bật mở thông báo email cho:

en: Disable
vi: Tắt

en: Remove
vi: Bỏ

en: Use as default
vi: Dùng như mặc định

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Select
vi: Chọn

en: Surname
vi: Họ

en: New
vi: Mới

en: Opened
vi: Đã mở

en: Closed
vi: Đã đóng

en: Placeholder
vi: Giữ chỗ

en: Print
vi: In

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Kế tiếp

en: First
vi: Đầu tiên

en: Last
vi: Chót

en: Send a test email to your email address.
vi: Gửi thử email đến địa chỉ email của bạn

en: Block the submission
vi: Chặn-không nhận báo cáo

en: Skip the recipient account creation.
vi: Bỏ qua việc tạo tài khoản người nhận

en: Send activation link
vi: Gửi liên kết kích hoạt

en: Password reset
vi: Cài lại mật khẩu

en: One or more recipients have not performed the first login yet. This means they won't be receiving reports.
vi: Một hoặc nhiều người nhận chưa thực hiện đăng nhập lần đầu. Điều này có nghĩa là họ sẽ không nhận được báo cáo

en: This user has not performed the first login yet.
vi: Người dùng này chưa thực hiện đăng nhập lần đầu.

en: seconds
vi: giây

en: This domain name is not available.
vi: Tên miền này không có sẵn

en: Copy to clipboard
vi: Sao chép vào Clipboard

en: Logout
vi: Đăng xuất

en: Revoke access
vi: Thu hồi quyền truy cập

en: File a report
vi: Nộp báo cáo

en: Before proceeding, please set a new password.
vi: Trước khi tiếp tục, hãy cài mật khẩu mới

en: Before proceeding, please enable the two factor authentication.
vi: Trước khi tiếp tục, hãy bật xác thực 2 yếu tố.

en: Enable
vi: Bật mở

en: Low
vi: Thấp

en: High
vi: Cao

en: percentage
vi: phần trăm

en: Save
vi: Lưu

en: Type
vi: Loại

en: Severity
vi: Độ nghiêm trọng

en: Object
vi: Dữ liệu

en: Username
vi: Người dùng

en: Role
vi: Vai trò

en: Name
vi: Tên

en: Creation date
vi: Ngày thành lập

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Whistleblower's last access
vi: Lần truy cập cuối của người tố giác

en: Substatuses
vi: Trạng thái phụ

en: Add
vi: Thêm

en: Label
vi: Nhãn

en: This field is mandatory
vi: Ô này buộc phải có

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Report statuses
vi: Trạng thái của báo cáo

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Description
vi: Mô tả

en: Questionnaire
vi: Bảng câu hỏi

en: Recipients
vi: Người nhận

en: days
vi: ngày

en: Set the value to 0 to disable this feature.
vi: Đặt giá trị thành 0 để tắt tính năng này

en: Show the questionnaire navigation interface
vi: Hiển thị giao diện di chuyển của bảng câu hỏi

en: Allow whistleblowers to select their recipients
vi: Cho phép người tố giác chọn người nhận

en: Select all recipients by default
vi: Chọn tất cả người nhận mặc định

en: Maximum number of selectable recipients:
vi: Số lượng người nhận được chọn tối đa là:

en: Show recipients in alphabetical order
vi: Hiển thị người nhận theo thứ tự ABC

en: Show recipient details on the status page of the report
vi: Hiển thị chi tiết người nhận trong trang trạng thái của báo cáo

en: Enable comments
vi: Cho phép góp ý kiến

en: Allow the whistleblower to write comments
vi: Cho phép người tố giác góp ý kiến

en: Enable private messages
vi: Cho dùng tin nhắn riêng

en: Allow the whistleblower to send messages
vi: Cho phép người tố giác gửi tin nhắn

en: Additional questionnaire
vi: Bảng câu hỏi bổ sung

en: Scoring system options
vi: Tùy chọn hệ thống chấm điểm

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Value
vi: Giá trị

en: Medium
vi: Vừa

en: Software version:
vi: Phiên bản phần mềm:

en: Restrict access to specific IP addresses
vi: Hạn chế truy cập trong một số địa chỉ IP riêng biệt

en: Enabled
vi: Bật mở

en: Allowed IP addresses
vi: Các địa chỉ IP được phép truy cập

en: Admin
vi: Quản trị viên

en: Recipient
vi: Người nhận

en: Each entry must be separated with a comma.
vi: Tách mỗi mục ra bằng dấu phẩy

en: Example:
vi: Thí dụ:

en: Hostname
vi: Tên máy chủ

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Invalid email address
vi: Địa chỉ email không hợp lệ

en: City
vi: Thành phố

en: Country
vi: Quốc gia

en: Country code
vi: Mã quốc gia

en: Generate
vi: Tạo ra

en: Private Key
vi: Khóa riêng

en: Certificate Signing Request
vi: Yêu cầu Ký nhận Chứng chỉ

en: Download
vi: Tải về

en: Certificate
vi: Chứng chỉ

en: Valid until:
vi: Có giá trị cho đến:

en: Issuer:
vi: Nơi cấp phát:

en: Intermediate Certificates
vi: Chứng chỉ Trung gian

en: Reset
vi: Đặt lại

en: The platform supports the configuration of HTTPS through this interface.
vi: Hệ thống có hỗ trợ cấu hình HTTPS thông qua giao diện này.

en: Automatic configuration
vi: Cấu hình tự động

en: Using automatic HTTPS configuration will handle the entire process of requesting, enabling and renewing certificates from the Let's Encrypt Certificate Authority.
vi: Dùng cấu hình HTTPS tự động sẽ thực hiện toàn bộ quá trình yêu cầu, bật và gia hạn chứng chỉ từ Cơ quan Chứng Chỉ Let's Encrypt

en: The platform must be reachable through a public IP address and the selected hostname must have a DNS record referencing that address.
vi: Hệ thống phải truy cập được từ một địa chỉ IP công cộng và tên máy chủ được chọn phải có hồ sơ DNS tương ứng trong địa chỉ đó.

en: Proceed
vi: Tiếp tục

en: Manual configuration
vi: Cấu hình tự làm

en: The manual configuration wizard will guide you through the setup of HTTPS from an alternative Certificate Authority.
vi: Trình hướng dẫn tự thiết kế cấu hình sẽ hướng dẫn bạn thiết lập HTTPS từ một Cơ Quan Chứng Chỉ khác.

en: Disabled
vi: Tắt

en: Auto-renewal
vi: Tự động gia hạn

en: Tor Onion Service
vi: Dịch vụ Tor Onion

en: Anonymize outgoing connections
vi: Ẩn danh các kết nối ra bên ngoài

en: Let the platform be reachable without Tor
vi: Hãy để hệ thống truy cập được mà không cần Tor

en: Roles enabled to use the platform without Tor
vi: Các vai trò được phép dùng hệ thống mà không cần Tor

en: Whistleblower
vi: Người tố giác

en: To
vi: Tới

en: SMTP email address
vi: Địa chỉ email SMTP

en: SMTP server address
vi: Địa chỉ máy chủ SMTP

en: SMTP server port
vi: Cổng máy chủ SMTP

en: Security
vi: Bảo mật

en: Require authentication
vi: Yêu cầu xác thực

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Number of hours before sending a report expiration alert
vi: Số giờ trước khi gửi cảnh báo về báo cáo hết hạn

en: Test the configuration
vi: Kiểm thử cấu hình

en: Reset SMTP configuration
vi: Đặt lại cấu hình SMTP

en: Reset notification templates to default
vi: Đặt lại các mẫu thông báo mặc định

en: Template
vi: Bản mẫu

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Single-line text input
vi: Nhập văn bản một dòng

en: Multi-line text input
vi: Nhập văn bản nhiều dòng

en: Selection box
vi: Hộp lựa chọn

en: Multiple choice input
vi: Nút tùy chọn

en: Checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Terms of service
vi: Điều khoản dịch vụ

en: Date range
vi: Phạm vi ngày

en: Group of questions
vi: Nhóm câu hỏi

en: Row
vi: Hàng

en: Column
vi: Cột

en: Width
vi: Bề ngang

en: Question group
vi: Nhóm câu hỏi

en: Hint
vi: Gợi ý

en: Mandatory
vi: Phải có

en: Accept multiple file uploads
vi: Chấp nhận nhiều tập tin tải lên

en: Accept multiple answers
vi: Chấp nhận nhiều câu trả lời

en: Template override
vi: Ghi đè lên bản mẫu

en: Phone number
vi: Số điện thoại

en: Text
vi: Văn bản

en: Checkbox label
vi: Nhãn hộp kiểm

en: Add multimedia content
vi: Thêm nội dung đa phương tiện

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Audio
vi: Âm Thanh

en: Text shown upon negative answer
vi: Văn bản hiển thị khi câu trả lời là không.

en: Trigger conditions
vi: Điều kiện để khởi động

en: Sufficient
vi: Đủ

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Addition
vi: Cộng

en: Multiplier
vi: Nhân

en: Questions
vi: Các câu hỏi

en: Add new question
vi: Thêm câu hỏi mới

en: Add question from template
vi: Thêm câu hỏi từ bản mẫu

en: Duplicate
vi: Sao lại

en: Steps
vi: Các bước

en: Logo
vi: Biểu tượng

en: Project name
vi: Tên dự án

en: Homepage title
vi: Tựa đề trang nhà

en: Presentation
vi: Phần trình bày

en: Question to solicit possible whistleblowers
vi: Câu hỏi để mời gọi người có thể tố giác

en: Whistleblowing button
vi: Nút tố giác

en: Footer
vi: Ghi chú cuối trang

en: Upload
vi: Tải lên

en: Language:
vi: Ngôn ngữ

en: Add custom text
vi: Thêm văn bản tùy biến

en: Custom text
vi: Văn bản tùy biến

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Original translation
vi: Phần dịch gốc

en: Custom translation
vi: Phần dịch tùy biến

en: Disable submissions
vi: Tắt-không nhận báo cáo

en: Enable encryption
vi: Bật mở mã hóa

en: Enable administrators to change user passwords
vi: Cho phép quản trị viên thay đổi mật khẩu người dùng

en: Administrators authorized to change user passwords:
vi: Quản trị viên có quyền thay đổi mật mã người dùng

en: Enable multisite feature
vi: Bật mở tính năng nhiều trang web

en: Enable simplified login
vi: Bật mở đăng nhập đơn giản

en: Enable search engines indexing
vi: Bật công cụ tìm kiếm lập chỉ mục

en: Default questionnaire
vi: Bảng câu hỏi mặc định

en: Show contexts in alphabetical order
vi: Hiển thị đề tài theo thứ tự ABC

en: Size limit for file attachments
vi: Kích thước giới hạn cho tập tin đính kèm

en: Require two factor authentication
vi: Yêu cầu xác thực 2 yếu tố

en: Password change interval
vi: Khoảng thời gian phải đổi mật khẩu

en: For security reasons, password changes are required at regular intervals.
vi: Vì lý do bảo mật, mật khẩu phải được đổi định kỳ

en: Number of days till notifying unread reports to users
vi: Số ngày còn lại trước khi báo cho người dùng biết báo cáo chưa được đọc

en: Disable the privacy panel
vi: Tắt bảng thông tin bảo mật và riêng tư

en: Enable custom privacy panel
vi: Bật lên bảng thông tin tùy biến về bảo mật và riêng tư ở đầu trang

en: Custom privacy panel
vi: Bảng thông tin tùy biến về bảo mật và riêng tư

en: Enable custodian user role
vi: Bật mở vai trò người bảo quản

en: Enable scoring system
vi: Bật mở hệ thống tính điểm

en: Logging level
vi: Mức độ ghi sổ

en: Log accesses of internal users
vi: Ghi lại truy cập của người dùng nội bộ

en: Notify administrators of software problems
vi: Thông báo cho quản trị viên về lỗi phần mềm

en: Notify developers of software problems
vi: Thông báo cho các nhà phát triển về lỗi phần mềm

en: By enabling this feature, you will contribute to the development and security of the platform.
vi: Bằng cách kích hoạt tính năng này, bạn sẽ đóng góp cho sự phát triển và bảo mật của hệ thống.

en: Reset reports
vi: Cài đặt lại báo cáo

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Case management
vi: Quản lý hồ sơ

en: Network
vi: Mạng

en: Sites
vi: Các trang web

en: Mode:
vi: Trạng thái:

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Subdomain
vi: Tên miền phụ

en: Creation date:
vi: Ngày thành lập

en: Root domain used for secondary sites
vi: Tên miền gốc dùng cho các trang web phụ

en: Use the first site for administrative purposes only
vi: Chỉ dùng trang web đầu tiên cho mục đích quản trị

en: Allow users to sign up
vi: Cho phép người dùng đăng ký

en: Enable terms of service
vi: Bật mở điều khoản dịch vụ

en: Title
vi: Tựa đề

en: Public name
vi: Tên công khai

en: Send reset link
vi: Gửi liên kết đặt lại

en: Set password
vi: Cài đặt mật khẩu

en: The chosen password is too weak. A valid password should be at least 12 characters long and contain a variety of characters including at least a lowercase character, a capital character, a number and a special character.
vi: Mật khẩu được chọn quá yếu. Mật khẩu hợp lệ phải dài ít nhất 12 ký tự và có ít nhất một ký tự chữ thường, một ký tự viết hoa, một ký tự số và một ký tự đặc biệt

en: Force password change
vi: Buộc thay đổi mật khẩu

en: The user will be forced to change its password on next login.
vi: Người dùng sẽ buộc phải thay đổi mật khẩu trong lần đăng nhập kế.

en: Disable two factor authentication
vi: Tắt xác thực 2 yếu tố

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Enable email notifications
vi: Bật mở thông báo email

en: Details of the PGP key:
vi: Chi tiết của khóa PGP:

en: Fingerprint
vi: Dấu vết riêng

en: Set up encryption by providing a PGP public key
vi: Thiết lập mã hóa bằng cách cung cấp một khóa công khai PGP

en: Give this admin ability to change user passwords
vi: Cho phép quản trị viên thay đổi mật khẩu người dùng

en: Forcefully selected
vi: Được chọn trước

en: Allow the recipient to delete reports
vi: Cho phép người nhận xóa báo cáo

en: Allow the recipient to postpone the report expiration date
vi: Cho phép người nhận hoãn thời điểm hết hạn của báo cáo

en: Give the user administrative access to the following features:
vi: Cho người dùng quyền quản trị để truy cập đến những tính năng sau:

en: Request date
vi: Ngày yêu cầu

en: Report date
vi: Ngày báo cáo

en: Authorization
vi: Xin phép

en: Requests
vi: Yêu cầu

en: The validation link is either incorrect or has expired.
vi: Liên kết kiểm nhận không chính xác hoặc đã hết hạn

en: Your new email address has been validated.
vi: Địa chỉ email của bạn đã được kiểm nhận.

en: Forgot password?
vi: Quên mật khẩu?

en: Enter the two factor authentication code
vi: Nhập mã xác thực 2 yếu tố

en: Authentication failed
vi: Xác thực thất bại

en: The code is either invalid or expired.
vi: Mã số không hợp lệ hoặc đã hết hạn

en: Please select your account:
vi: Xin chọn tài khoản của bạn:

en: Now type your password, then click 'Log in':
vi: Điền vào mật khẩu của bạn, sau đó bấm vào 'Đăng nhập':

en: Text shown after the user has selected the option.
vi: Văn bản hiển thị sau khi người dùng đã lựa tùy chọn

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Assign score points
vi: Ấn định điểm

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc không?

en: Close
vi: Đóng

en: Please note that all the associated data will be permanently deleted.
vi: Xin lưu ý là tất cả các dữ liệu liên quan sẽ bị xóa vĩnh viễn

en: Enable two factor authentication
vi: Bật mở xác thực hai yếu tố

en: Before proceeding please read carefully the documentation at:
vi: Trước khi tiếp tục, xin đọc kỹ tài liệu tại:

en: Account recovery key
vi: Chìa khóa khôi phục tài khoản

en: Make a copy and store it in a safe place. It will be necessary if you lose your password to recover the access to your account without data loss.
vi: Làm một bản sao và lưu trữ ở nơi an toàn. Nếu bạn mất mật khẩu nó sẽ giúp bạn khôi phục lại tài khoản và dữ liệu.

en: Enter a name for the copy
vi: Nhập tên cho bản sao

en: Thank you.
vi: Cảm ơn bạn.

en: We will try to get back to you as soon as possible.
vi: Chúng tôi sẽ cố gắng liên lạc lại với bạn trong thời gian sớm nhất.

en: Submit
vi: Đệ nạp

en: The connection is not secure.
vi: Kết nối không an toàn

en: The platform is still not configured for HTTPS connections and should therefore only be used for testing purposes.
vi: Hệ thống chưa được cấu hình cho kết nối HTTPS và do đó chỉ nên dùng để thử nghiệm.

en: Please write a motivation for the reply
vi: Xin cho biết lý do của bạn trong phần trả lời

en: Send
vi: Gởi

en: By confirming, you will postpone the expiration date to:
vi: Khi xác nhận, bạn sẽ hoãn ngày hết hạn đến:

en: This is a demo platform, please do not use it for real submissions.
vi: Đây là một hệ thống thử nghiệm, xin đừng dùng để gửi báo cáo.

en: Install an authenticator app on your phone
vi: Cài đặt ứng dụng xác thực trên điện thoại của bạn

en: Scan the QR code with the app
vi: Quét mã QR với ứng dụng

en: Error!
vi: Lỗi!

en: Internal server error
vi: Lỗi nội bộ máy chủ

en: Error on input validation
vi: Lỗi khi kiểm nhận nhập liệu

en: Resource not found
vi: Không tìm thấy nguồn

en: Forbidden operation
vi: Thao tác bị cấm

en: The specified old password is not valid
vi: Mật khẩu cũ không hợp lệ

en: Resource can only be accessed via the Tor network
vi: Thông tin chỉ có thể truy cập được qua mạng Tor

en: The upload request exceeds the size limit
vi: Tập tin tải lên vượt quá giới hạn về kích thước

en: Current password
vi: Mật khẩu hiện tại

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: The new password must be different from the current one.
vi: Mật khẩu mới phải khác mật khẩu hiện tại

en: Type your new password again
vi: Gõ vào mật khẩu mới của bạn lần nữa

en: The two passwords do not match
vi: Hai mật khẩu không khớp lẫn nhau

en: Validation of email address change in progress.
vi: Đang trong tiến trình kiểm nhận thay đổi địa chỉ email.

en: Please check your inbox for further instructions.
vi: Xem hộp thư email của bạn để nhận thêm hướng dẫn

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: You are strongly advised to visit this site using the app called Tor Browser, that protects your identity.
vi: Để bảo vệ danh tính của mình, bạn nên truy cập trang web này qua trình duyệt Tor Browser.

en: Download the Tor Browser
vi: Tải về trình duyệt Tor

en: Then, copy and paste the following address into the Tor Browser:
vi: Sau đó, sao chép và dán địa chỉ sau vào trình duyệt Tor:

en: Have you already filed a report? Enter your receipt.
vi: Bạn đã nộp một báo cáo? Điền biên nhận vào.

en: The receipt is either invalid or the report has expired.
vi: Biên nhận không hợp lệ hoặc báo cáo đã hết hạn.

en: Select a file or drag it here.
vi: Chọn tập tin hoặc kéo thả vào đây.

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Uploading files…
vi: Đang tải lên tập tin....

en: Upload completed successfully!
vi: Tải lên thành công!

en: Estimated upload time:
vi: Ước lượng thời gian tải lên:

en: Recipients have requested you to fill an additional questionnaire.
vi: Người nhận đã yêu cầu bạn điền vào một bảng câu hỏi bổ sung.

en: Fill the additional questionnaire
vi: Điền thêm các câu hỏi bổ sung

en: From:
vi: Từ:

en: To:
vi: Đến:

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: File size
vi: Kích thước tập tin

en: Questionnaire answers
vi: Trả lời cho bảng câu hỏi

en: Step
vi: Bước

en: Status:
vi: Trạng thái

en: Files attached by recipients
vi: Tập tin do người nhận đính kèm

en: Upload a file:
vi: Tải lên tập tin:

en: Welcome!
vi: Chào mừng bạn!

en: For the user documentation, visit:
vi: Vào trang sau đây để xem cẩm nang sử dụng

en: If you need technical support, have general questions, or have new ideas for the software:
vi: Nếu bạn cần hỗ trợ kỹ thuật, có câu hỏi chung hoặc có ý tưởng mới cho phần mềm:

en: If you want to contribute to software development or report a bug, please open an issue in our ticketing system:
vi: Nếu bạn muốn đóng góp vào việc phát triển phần mềm hoặc báo cáo lỗi, vui lòng báo cáo trong hệ thống theo dõi vấn đề của chúng tôi:

en: Join our chat:
vi: Trò chuyện với chúng tôi:

en: Follow the project on:
vi: Theo dõi dự án trên:

en: An update is available:
vi: Bản cập nhật đã có:

en: We recommend that you access the “Preferences” section in order to retrieve your “Account Recovery Key” and store it safely. This key will be necessary to recover your access to the platform and to your data in case you forget your password.
vi: Chúng tôi khuyến khích bạn vào phần "Chọn lựa" để lấy "Chìa Khoá Khôi Phục Tài khoản" của bạn và lưu giữ nó ở nơi an toàn. Chìa khoá này sẽ cần thiết để khôi phục lại tài khoản và  dữ liệu của bạn trong trường hợp bạn quên mật khẩu.

en: The provided recovery key is invalid.
vi: Chìa khóa khôi phục không hợp lệ.

en: The provided reset token is invalid or expired.
vi: Mã token để đặt lại không hợp lệ hoặc đã hết hạn.

en: Enter your account's username or your email address to request a password reset.
vi: Nhập tên người dùng của tài khoản hoặc địa chỉ email của bạn để yêu cầu đặt lại mật khẩu.

en: Enter your email address to request a password reset.
vi: Nhập địa chỉ email của bạn để yêu cầu đặt lại mật khẩu.

en: Password reset requested.
vi: Yêu cầu đặt lại mật khẩu

en: Enter your account recovery key to complete the password reset procedure
vi: Nhập chìa khóa khôi phục của bạn để hoàn tất quy trình đặt lại mật khẩu

en: Access to the whistleblower's identity has been requested to the custodian.
vi: Yêu cầu xem danh tính của người tố giác đã được gửi tới người bảo quản.

en: Date of the request
vi: Ngày yêu cầu

en: Show
vi: Hiển thị

en: Congratulations!
vi: Chúc mừng!

en: You have completed the platform activation.
vi: Bạn đã hoàn tất việc kích hoạt hệ thống.

en: Success!
vi: Thành công!

en: Your whistleblowing platform is almost ready!
vi: Hệ thống tố giác của bạn đã gần xong!

en: Check your inbox to activate it.
vi: Kiểm tra hộp thư của bạn để kích hoạt.

en: If not activated within 24 hours the platform will be automatically deleted.
vi: Nếu không được kích hoạt trong vòng 24 giờ, hệ thống sẽ tự động bị xóa.

en: Sign up
vi: Đăng ký

en: Site
vi: Trang web

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Invalid confirmation
vi: Xác nhận không hợp lệ

en: Invalid phone number
vi: Số điện thoại không hợp lệ

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Tax code
vi: Mã số thuế

en: The answer is too short
vi: Câu trả lời quá ngắn.

en: The specified input is not valid.
vi: Dữ liệu nhập vào không hợp lệ.

en: The specified input is not valid:
vi: Dữ liệu nhập vào không hợp lệ:

en: please enter a valid email address.
vi: xin nhập địa chỉ email hợp lệ.

en: please enter numbers only.
vi: xin chỉ nhập ký số.

en: Submissions disabled
vi: Không nhận báo cáo

en: You are connecting to the server without anonymity and this server supports only anonymous submissions
vi: Bạn kết nối với máy chủ mà thiếu ẩn danh trong khi máy chủ này chỉ nhận báo cáo gửi ẩn danh

en: Your report was successful.
vi: Báo cáo của bạn đã thành công.

en: Remember your receipt for this report.
vi: Ghi nhớ biên nhận cho báo cáo này.

en: Use the 16 digit receipt to log in. It will allow you to view any messages we sent you, and also to add extra info.
vi: Sử dụng biên nhận 16 ký số để đăng nhập. Nó sẽ cho phép xem tin nhắn chúng tôi gửi cho bạn và cũng để bổ sung thêm thông tin.

en: View your report
vi: Xem báo cáo của bạn

en: Recipient selection
vi: Chọn người nhận

en: Select the recipients of your report:
vi: Chọn người nhận cho báo cáo của bạn:

en: Recipients selected:
vi: Người nhận được chọn:

en: You have reached the maximum number of selectable recipients.
vi: Số người chọn để nhận báo cáo đã ở mức tối đa.

en: The following recipients will receive your report and could not be deselected:
vi: Những người sau đây sẽ nhận được báo cáo của bạn và không thể bị hủy chọn:

en: In this step the answers to the following questions are either missing or invalid:
vi: Trong bước này, câu trả lời cho các câu hỏi sau đây bị thiếu hoặc không hợp lệ:

en: You must select at least one recipient.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một người nhận

en: Waiting for the file(s) to finish uploading.
vi: Chờ cho (các) tập tin tải lên.

en: The following steps have errors:
vi: Các bước sau đây có lỗi:

en: Hide
vi: Dấu

en: The following step-by-step procedure will guide you through creating your whistleblowing platform.
vi: Quy trình từng bước sau đây sẽ hướng dẫn cách tạo ra hệ thống tố giác của bạn

en: Please choose a configuration profile:
vi: Vui lòng chọn một hồ sơ cấu hình:

en: Make it possible for this admin to reset user passwords.
vi: Cho phép quản trị viên này cài lại mật khẩu người dùng.

en: We advise selecting this option if you would like to protect data from being lost in the situation where recipients lose their passwords. On the other hand, we would not advise using this feature if you want to setup a system where only recipients are able to access submissions.
vi: Chúng tôi khuyên bạn lấy lựa chọn này nếu muốn bảo vệ dữ liệu khỏi bị mất trong trường hợp người nhận mất mật khẩu của họ. Trong trường hợp khác, chúng tôi khuyên không nên dùng tính năng này nếu bạn muốn có một hệ thống mà chỉ có nhóm người nhận truy cập được các báo cáo.

en: Please choose a different username.
vi: Xin hãy chọn tên người dùng khác.

en: I have read and agree to the terms of the license.
vi: Tôi đã đọc và đồng ý với các điều khoản của giấy phép.

en: You have completed the platform wizard.
vi: Bạn đã hoàn tất trình hướng dẫn hệ thống.

en: Please summarize your report in a few words.
vi: Mô tả ngắn gọn về báo cáo của bạn.

en: Describe your report in detail.
vi: Mô tả một cách chi tiết về báo cáo của bạn.

en: Where did the facts happen?
vi: Sự cố xảy ra ở đâu?

en: When did the facts happen?
vi: Sự cố xảy ra lúc nào?

en: I witnessed the facts in person
vi: Tôi chứng kiến tận mắt sự cố

en: I was personally told by a direct witness
vi: Tôi được một nhân chứng trực tiếp kể lại

en: It is a rumor I heard
vi: Tin đồn--Tôi nghe về việc này

en: How are you involved in the reported facts?
vi: Mối liên hệ của bạn với sự cố được báo cáo là gì?

en: Do you have evidence to support your report?
vi: Bạn có bằng chứng để hỗ trợ báo cáo của mình không?

en: Please attach the evidence to support your report.
vi: Xin đính kèm bằng chứng để hỗ trợ báo cáo của mình.

en: Please describe the evidence in detail.
vi: Xin mô tả chi tiết bằng chứng.

en: Have you reported the facts to other organizations and/or individuals?
vi: Bạn có đã báo cáo sự cố này cho các tổ chức khác không?

en: Please list the organizations and/or individuals you have informed about these facts.
vi: Xin liệt kê những tổ chức bạn đã thông báo về sự cố này.

en: Have these organizations investigated your claims? If so, what was the outcome?
vi: Những tổ chức này có điều tra lời khai của bạn không? Nếu có, kết quả là gì?

en: What is the outcome you want to achieve with our support?
vi: Kết quả mà bạn muốn thấy/đạt được là gì?

en: Do you want to provide your identification information?
vi: Bạn muốn cung cấp thông tin về danh tính của bạn?

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: Other
vi: Khác

en: Dear {RecipientName},
vi: Kính gửi {RecipientName}

en: You're receiving this email because a user account has been created for you on the system: {Site}
vi: Bạn đang nhận được email này vì tài khoản người dùng đã được tạo ra cho bạn trên hệ thống: {Site}

en: Username: {Username}
vi: Tên người dùng: {Username}

en: Activation link: {Url}
vi: Liên kết kích hoạt: {Url}

en: Please click on the activation link to proceed with the account activation and to set your user password.
vi: Vui lòng nhấp vào liên kết kích hoạt để tiến hành kích hoạt tài khoản và đặt mật khẩu của bạn.

en: After successful activation you will be able to access the system via the following link: {LoginUrl}
vi: Sau khi kích hoạt thành công, bạn có thể truy cập hệ thống thông qua liên kết sau: {LoginUrl}

en: Kind regards,
vi: Trân trọng,

en: Account activation
vi: Kích hoạt tài khoản

en: Your whistleblowing platform is now accessible at:
vi: Hệ thống tố giác có thể được truy cập tại:

en: To log in, visit:
vi: Để đăng nhập, vào trang:

en: Users' credentials:
vi: Thông tin đăng nhập của người dùng:

en: The platform will be automatically deleted on:
vi: Hệ thống sẽ được xóa tự động vào lúc:

en: Access instructions
vi: Hướng dẫn truy cập

en: The number of activities recently detected appears to be higher than usual.
vi: Số lượng các hoạt động được phát hiện gần đây dường như là cao hơn bình thường.

en: This could be a sign of an attack (for example, someone flooding your server with bogus information) or just a usage spike due to an increased visibility of your project.
vi: Đây có thể là dấu hiệu của một cuộc tấn công từ chối dịch vụ (ví dụ: ai đó làm ngập máy chủ của bạn với thông tin rác) hoặc chỉ vì có nhiều người dùng biết đến dự án của bạn.

en: Examine the issue to determine whether it is legitimate or not.
vi: Xem xét lại sự việc để xác định việc gia tăng này chính đáng hay không.

en: The activities with unusual stats are:
vi: Các hoạt động với chỉ số bất bình thường là:

en: The server cannot guarantee that a new report can be stored, so submissions have been disabled.
vi: Máy chủ không đảm bảo báo cáo mới có thể được lưu trữ, vì vậy không nhận báo cáo.

en: Please consider asking your technical support to create more disk space on the server.
vi: Bạn nên yêu cầu người hỗ trợ kỹ thuật tăng thêm dung lượng đĩa trên máy chủ.

en: GlobaLeaks technology includes a server status checking component which will alert you in case something requires your attention.
vi: Công nghệ GlobaLeaks bao gồm một cơ phận kiểm tra tình trạng máy chủ để giúp cảnh báo bạn những điều phải lưu tâm.

en: For more information, log in to the Administration interface and look at the "System Stats" and "Anomalies" sections.
vi: Để biết thêm thông tin, đăng nhập vào giao diện Quản trị và xem phần "Thống kê hệ thống" và phần "Bất thường".

en: Anomaly detected in {NodeName}
vi: Phát hiện bất thường trong {NodeName}

en: This is an email to inform you that the PGP key of the following users is going to expire or has already expired:
vi: Email này thông báo cho bạn biết chìa khóa PGP của những người sử dụng sau đây sắp hết hoặc đã hết hạn:

en: Without a valid PGP key, the system will not be able to send them encrypted notifications.
vi: Nếu không có chìa khóa PGP hợp lệ, hệ thống sẽ không thể gửi thông báo được mã hóa.

en: PGP key expiration alert
vi: Cảnh báo khóa PGP hết hạn

en: A new whistleblowing site has been registered.
vi: Một trang web tố giác mới đã được đăng ký.

en: Registration data:
vi: Dữ liệu đăng ký:

en: Site: {Url}
vi: Trang web: {Url}

en: Name: {Name}
vi: Tên: {Name}

en: New whistleblowing site registered
vi: Trang web tố giác mới đăng ký

en: This is a test email sent out from the platform's administrative interface.
vi: Đây là email thử nghiệm gửi đi từ giao diện quản trị của hệ thống.

en: Reception of this email indicates that the server was able to authenticate to and interact with the SMTP mail server.
vi: Việc nhận được email này cho thấy rằng máy chủ có thể xác thực và tương tác với máy chủ SMTP email.

en: Test email
vi: Email thử nghiệm

en: This is an email to notify you that a request has been made to change your email address to {NewEmailAddress}.
vi: Email này thông báo cho bạn biết có một yêu cầu thay đổi địa chỉ email của bạn thành {NewEmailAddress}.

en: Click the following link to validate this change:
vi: Nhấp vào liên kết sau để xác nhận thay đổi này:

en: If you didn't request this change, change your password and contact your system administrator.
vi: Nếu bạn không yêu cầu thay đổi này, hãy thay đổi mật khẩu và liên lạc với quản trị viên của hệ thống.

en: Email change request
vi: Yêu cầu thay đổi email

en: From: {Author}
vi: Từ: {Author}

en: Date: {EventTime}
vi: Ngày: {EventTime}

en: From: Whistleblower
vi: Từ: Người Tố Giác

en: Date: {SubmissionDate}
vi: Ngày: {SubmissionDate}

en: Label: {TipLabel}
vi: Nhãn: {TipLabel}

en: Status: {TipStatus}
vi: Trạng thái: {TipStatus}

en: The HTTPS certificate loaded on the platform is about to, or has already expired.
vi: Chứng chỉ HTTPS cài trong hệ thống sắp hoặc đã hết hạn.

en: Expiration date: {ExpirationDate}
vi: Ngày hết hạn: {ExpirationDate}

en: Without a valid certificate, the platform will be accessible in a secure way only via Tor.
vi: Nếu không có chứng chỉ hợp lệ, hệ thống chỉ có thể truy cập an toàn qua Tor.

en: Log in to solve the issue.
vi: Đăng nhập để giải quyết vấn đề.

en: Expiration alert for HTTPS certificate
vi: Thông báo hết hạn cho chứng chỉ HTTPS

en: The automatic HTTPS certificate renewal scheduled for today just failed.
vi: Việc tự động gia hạn chứng chỉ HTTPS dự tính cho ngày hôm nay vừa thất bại.

en: The system will keep trying.
vi: Hệ thống sẽ tiếp tục thử lại.

en: Failed HTTPS certificate renewal
vi: Việc gia hạn chứng chỉ HTTPS thất bại

en: This is an email to notify you that a custodian has authorized you to access to the whistleblowing identity for the report {TipNum}.
vi: Email này thông báo cho bạn biết là người bảo quản đã cho phép bạn truy cập vào danh tính người tố giác của báo cáo {TipNum}.

en: The report can be accessed at:
vi: Báo cáo có thể được truy cập nơi đây:

en: Access to whistleblower's identity authorized
vi: Được phép truy cập vào danh tính người tố giác

en: This is an email to notify you that a custodian has denied you access to the whistleblowing identity for the report {TipNum}.
vi: Email này thông báo cho bạn biết người bảo quản đã từ chối không cho phép bạn truy cập vào danh tính người tố giác của báo cáo {TipNum}.

en: Access to whistleblower's identity denied
vi: Bị từ chối truy cập vào danh tính người tố giác

en: This is an email to notify you that a recipient has requested access to the whistleblower's identity for the report {TipNum}
vi: Email này thông báo cho bạn biết một người nhận đã yêu cầu truy cập danh tính của người tố giác của báo cáo {TipNum}

en: The request can be accessed at:
vi: Yêu cầu có thể được truy cập tại:

en: New request of access to a whistleblower's identity
vi: Có yêu cầu mới muốn biết danh tính của người tố giác

en: This is an email to notify you that the whistleblower for the report {TipNum} has provided their identity.
vi: Đây là một email thông báo cho bạn biết người tố giác của báo cáo {TipNum} đã cung cấp danh tính của họ.

en: The whistleblower has provided their identity
vi: Người tố giác đã cung cấp danh tính của họ

en: You're receiving this email because a password reset has been requested for the account: {Username}
vi: Bạn nhận được email này vì có yêu cầu đặt lại mật khẩu cho tài khoản: {Username}

en: If you didn't make this request, you may safely ignore and delete this email.
vi: Nếu bạn không yêu cầu điều này, xin bỏ qua và xóa email này.

en: You can confirm your request by clicking the following link:
vi: Bạn có thể xác nhận yêu cầu của mình bằng cách nhấp vào liên kết sau:

en: Password reset instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt lại mật khẩu

en: This is an email to inform you that your PGP key is expiring or has already expired.
vi: Đây là một email thông báo cho bạn biết là chìa khóa PGP của bạn hết hạn hoặc đã hết hạn.

en: You should extend its validity and update the key present on the platform, or upload a new key.
vi: Bạn nên gia hạn hiệu lực của chứng chỉ và cập nhật trong hệ thống, hoặc tải lên một chứng chỉ mới.

en: Without a valid PGP key, the system won't be able to encrypt data provided to you.
vi: Nếu không có chìa khóa PGP hợp lệ, hệ thống sẽ không thể mã hóa dữ liệu cho bạn.

en: Click the link to activate the platform:
vi: Nhấp vào liên kết để kích hoạt hệ thống:

en: Activation
vi: Kích hoạt

en: A software update is available.
vi: Cập nhật phần mềm.

en: It is good security practice to keep the platform up to date.
vi: Thói quen bảo mật tốt là thường xuyên cập nhật hệ thống.

en: To learn about new features and bug fixes in the new version consult the change log at: {ChangeLogUrl}
vi: Để tìm hiểu về các tính năng mới và cách sửa lỗi trong phiên bản mới, hãy tham khảo sổ ghi thay đổi tại: {ChangeLogUrl}

en: For instructions on software updates, please refer to the documentation at: {UpdateGuideUrl}
vi: Để biết cách cập nhật phần mềm, xin tham khảo tài liệu tại: {UpdateGuideUrl}

en: New report
vi: Báo cáo mới

en: The earliest expiration date is {EarliestExpirationDate}.
vi: Ngày hết hạn sớm nhất là {EarliestExpirationDate}.

en: Please remember to check them before they are deleted.
vi: Hãy nhớ kiểm tra chúng trước khi chúng bị xóa.

en: Some reports will expire soon
vi: Một số báo cáo gần hết hạn

en: This is an email to notify you that a whistleblower has selected you as a valuable recipient of their report.
vi: Email này thông báo cho bạn biết là người tố giác đã chọn bạn làm người nhận báo cáo của họ.

en: You are asked to pay special attention to the information and material contained therein. Please keep in mind that whistleblowers often expose themselves to high personal risks in the interest of the public. Therefore the material provided within this report should be considered to be of high importance.
vi: Xin bạn đặc biệt chú ý đến thông tin và tài liệu có trong đó. Xin nhớ rằng những người tố giác thường chấp nhận nhiều rủi ro cho họ cũng vì mục tiêu lợi ích công cộng. Do đó, tài liệu trong báo cáo này nên được coi là rất quan trọng.

en: This is an email to notify that an existing report has been updated.
vi: Đây là email để thông báo rằng một báo cáo trong hệ thống vừa được cập nhật.

en: Report updated
vi: Báo cáo đã được cập nhật

en: This email is to remind you the presence of unread or updated reports.
vi: Email này là để nhắc bạn có những báo cáo vừa được cập nhật hoặc chưa được đọc.

en: Reminder about unread or updated reports
vi: Nhắc nhở về báo cáo vừa được cập nhật hoặc chưa được đọc

en: Role: {Role}
vi: Vai trò: {Role}

en: Password: {Password}
vi: Mật khẩu: {Password}
